Dự án Imperia Sky Garden: Hà Nội điều chỉnh chủ trương đầu tư, tăng thêm 540 căn hộ
Lệ Trần -
28/12/2017 10:25 (GMT+7)
(VNF) – UBND thành phố Hà Nội vừa ban hành Quyết định số 8842/QĐ-UBND chấp thuận điều chỉnh quyết định chủ trương đầu tư dự án Tổ hợp công trình hỗn hợp thương mại dịch vụ, văn phòng, khách sạn, nhà ở, nhà trẻ, trường học tại khu đất số 423 Minh Khai, phường Vĩnh Tuy, quận Hai Bà Trưng do nhà đầu tư Công ty Cổ phần Terra Gold Việt Nam thực hiện.
Dự án Imperia Sky Garden được phép điều chỉnh chủ trương đầu tư, tăng thêm 540 căn hộ
Theo quyết định, điều chỉnh một số nội dung dự án trên đã được UBND thành phố chấp thuận tại Quyết định chủ trương đầu tư số 6328/QĐ-UBND ngày 17/11/2016.
Dự án đầu tư trên khu đất có diện tích 38.155,9m2, việc điều chỉnh mục tiêu, quy mô, chức năng xây dựng công trình gồm: Khu đất xây dựng công trình hỗn hợp thương mại dịch vụ, văn phòng, nhà ở (ký hiệu HH) diện tích khoảng 20.076,9m2, điều chỉnh toàn bộ chức năng căn hộ khách sạn tại 2 tòa nhà A và B (540 phòng) sang chức năng căn hộ chung cư, tổng số căn hộ chung cư: 1.866 căn hộ (tăng 540 căn hộ).
Khu đất xây dựng trường mầm non (nhà trẻ, ký hiệu MN) diện tích đất khoảng 1.912,5m2, tổng diện tích sàn xây dựng khoảng 2.710m2. Khu sinh hoạt cộng đồng có diện tích khoảng 1.500m2 bố trí tại tầng 1 các tòa nhà A, B tại khu đất ký hiệu HH.
Phối cảnh dự án Imperia Sky Garden
Quy mô dân số dự án khoảng 3.614 người, tỷ lệ và số lượng các loại nhà ở tổng số 1.866 căn hộ. Các nội dung về mục tiêu, quy mô dự án khác được giữ nguyên theo Quyết định phê duyệt chủ trương đầu tư dự án số 6328/QĐ-UBND ngày 17/11/2016 của UBND thành phố.
Dự án này có tổng vốn đầu tư khoảng 2.983 tỷ đồng, trong đó vốn chủ sở hữu 660 tỷ đồng (chiếm tỷ lệ 22% tổng vốn đầu tư), vốn vay của các tổ chức tín dụng, vốn huy động hợp pháp khác 2.323 tỷ đồng (chiếm tỷ lệ 78% tổng vốn đầu tư).
Dự án Tổ hợp 43 Minh Khai có tên thương mại là Imperia Sky Garden do M.I.K Group Việt Nam là đơn vị phát triển dự án, Công ty Cổ phần Xây dựng và Kinh doanh Địa ốc Hòa Bình là nhà thầu thi công dự án.
Trước đó, vào ngày 1/9/2016, UBND phường Vĩnh Tuy đã ra quyết định đình chỉ thi công xây dựng công trình do vi phạm trật tự xây dựng đô thị không có giấy phép xây dựng, yêu cầu chủ đầu tư và đơn vị thi công dừng thi công công trình.
(VNF) - Khu "đất vàng" Cao Xà Lá trên trục Nguyễn Trãi, phường Khương Đình đang dần lộ diện diện mạo mới khi tên thương mại của một phần dự án tại đây vừa được giới thiệu là Hanoi Seasons Garden.
(VNF) - Từ đề xuất một đại lộ cảnh quan chạy dọc theo hai bên bờ sông, dự án trục đại lộ cảnh quan sông Hồng trải qua nhiều phương án thay đổi về quy mô sử dụng đất, cơ cấu dự án, tổng mức đầu tư...
(VNF) - Khu đất tại Khu phức hợp thương mại và dịch vụ cao tầng sân vận động Chi Lăng được đấu giá với giá khởi điểm hơn 9.706 tỷ đồng nhưng không thành công. Việc đấu giá sẽ tạm dừng để thực hiện các bước theo quy định.
(VNF) - Trong bối cảnh nhiều tổ hợp nghỉ dưỡng ven biển phát triển theo mô hình quy mô lớn, bài toán cân bằng giữa khai thác thương mại và chất lượng trải nghiệm đang được đặt ra. Tại Vũng Tàu, dự án Sunshine Bay Retreat được giới thiệu theo hướng ưu tiên không gian sống riêng tư và lưu trú dài hạn, thay vì chỉ tập trung vào khai thác du lịch ngắn ngày.
(VNF) - Ngày 11/5/2026, Tập đoàn Vingroup đã động thổ dự án Khu đô thị mới, du lịch nghỉ dưỡng và dịch vụ thể thao phía Tây Bắc phường Điện Biên Phủ, đồng thời ký kết biên bản ghi nhớ hợp tác phát triển dự án năng lượng tái tạo với UBND tỉnh Điện Biên.