Biệt thự khu đô thị cửa ngõ Hà Nội rao bán 500 tỷ đồng gây choáng
Căn biệt thự với diện tích gần 500m2 tại một khu đô thị cửa ngõ Hà Nội đang được rao bán với giá 500 tỷ đồng, tương đương hơn 1 tỷ đồng/m2, ngang ngửa với giá nhà đất khu phố cổ gây choáng.
- Hàng nghìn biệt thự, căn hộ nghỉ dưỡng dang dở, bỏ hoang ở Hồ Tràm 06/09/2024 12:05
Trên mạng xã hội, các trang mua bán nhà đất xuất hiện thông tin rao bán căn biệt thự tại khu đô thị cửa ngõ Hà Nội có diện tích gần 500m2 với giá 500 tỷ đồng gây xôn xao.
Theo thông tin từ trang Batdongsan.com, một căn biệt thự có diện tích gần 500m2 thuộc khu đô thị trên Đại lộ Thăng Long, khu vực Mễ Trì (quận Nam Từ Liêm, Hà Nội) đang được rao bán với giá 500 tỷ đồng, tương đương khoảng 1 tỷ đồng/m2.

Căn biệt thự này được giới thiệu tọa lạc tại lô góc với ba mặt thoáng, thuộc hướng Tây Tứ Trạch, sở hữu tầm nhìn bao quát hồ rộng hơn 8ha. Mặt tiền căn biệt thự lên tới 50m với tổng diện tích xây dựng 1.200m2, trong đó diện tích sàn tầng 1 là 300m2.
Biệt thự gồm 4 tầng, 8 phòng ngủ và được trang bị thang máy, thiết kế theo phong cách châu Âu. Căn biệt thự này đã hoàn thiện đầy đủ các thủ tục pháp lý.
Một căn biệt thự khác có diện tích 500m2 tại cùng khu đô thị cũng đang được rao bán trên Batdongsan.com, với giá 470 tỷ đồng, tương đương 940 triệu đồng/m2.
Biệt thự này nằm ngay mặt hồ Hoàng Lan, với diện tích sử dụng mỗi sàn khoảng 200m2. Căn biệt thự có 4 tầng nổi, 1 tầng hầm, cùng sân thượng và ban công. Thiết kế gồm 7 phòng ngủ, với nội thất mang đậm phong cách tân cổ điển.

Thậm chí, một căn góc biệt thự đơn lập Hoàng Lan view hồ khác diện tích 307m2 được rao bán giá 435 tỷ đồng, tương đương 1,42 tỷ đồng/m2. Căn biệt thự có 4 tầng, thiết kế 8 phòng ngủ.
Theo khảo sát của Batdongsan.com, giá các biệt thự tại khu đô thị này được rao bán tăng trên 8% so với năm ngoái.
Có thể thấy, giá bán biệt thự tại khu đô thị này có giá bán ngang ngửa với nhà đất phố cổ Hà Nội. Theo khảo sát, những khu vực đắc địa như phố Hàng Bông, Hàng Đào, Hàng Gai, Cầu Gỗ, Lý Thường Kiệt, Lý Thái Thái Tổ… có mức giá rao bán từ 600 triệu đồng – 1,5 tỷ đồng/m2, tùy vị trí.
Không chỉ tại Hà Nội, TPHCM có giá bán biệt thự giá hàng trăm tỷ đồng/căn.
Theo báo cáo thị trường Bất động sản nhà ở TPHCM và vùng phụ cận của Tập đoàn Dịch vụ Bất động sản DKRA (DKRA Group), quý II/2024 tiếp tục ghi nhận nhiều diễn biến tích cực ở các phân khúc đất nền, căn hộ, nhà phố, biệt thự. Nhìn chung mặt bằng giá sơ cấp không có nhiều biến động so với cùng kỳ năm 2023.
Đáng chú ý, về giá bán nhà phố và biệt thự, DKRA Group cho biết, trong quý qua tại TPHCM có mức giá cao nhất lên tới 750 tỷ đồng/căn.
Hình ảnh cả nghìn biệt thự bỏ hoang nơi đấu giá đất xuyên đêm 130 triệu/m2
- Nhà liền kề Hoài Đức giá 300 triệu/m2: Đất ven đô Hà Nội lên đỉnh mới? 06/09/2024 09:00
- Tránh 'tiền mất tật mang' khi mua nhà ở xã hội 06/09/2024 07:00
- Giá nhà trong ngõ ven Hà Nội vượt 100 triệu/m2, người mua 'sốc' 05/09/2024 02:00
Tham vọng xây 22.000 căn hộ giá rẻ tại Việt Nam: 'Ông lớn' Nhật Bản Nishitetsu tiềm lực thế nào?
(VNF) - Công ty Vận hành đường sắt Nhật Bản Nishi - Nippon Railroad (Nishitetsu - NNR) của Nhật Bản dự kiến xây dựng 22.000 căn nhà tại Việt Nam từ nay đến năm 2035 thông qua hợp tác với một nhà phát triển địa phương.